Close Menu
लोकशाहीलोकशाही
    Facebook X (Twitter) Instagram
    Trending
    • जिल्ह्यात तीन हजार गणेश मंडळ; 5 हजार पोलिसांचा बंदोबस्त!
    • लाडक्या बाप्पांचे उत्साहात आगमन!
    • जरांगे पाटील मुंबईत धडकणार; मोर्चाची रणनीती ठरली!
    • आता गुरुजी सांगणार देश-विदेशात ऑनलाइन गणेश स्थापना
    • कविवर्य ना. धों. महानोर साहित्य , शेती – पाणी पुरस्कार सोहळा
    • एमपीएससी परीक्षा प्रक्रिया : विद्यार्थ्यांसमोर शासन झुकले
    • एमपीएससीचे सचिव महेंद्र हरपाळकर यांना फासले काळे
    • अभिजीत दिपके अभी तो बच्चा है, कच्चा है!
    Facebook X (Twitter) Instagram
    लोकशाहीलोकशाही
    Demo
    • होम
    • राष्ट्रीय
    • महाराष्ट्र
      • उत्तर महाराष्ट्र
    • जळगाव
      • जळगाव जिल्हा
    • राजकारण
    • गुन्हे वार्ता
      • अपघात
    • संपादकीय
      • लोकशाही विशेष
    • व्हिडीओ
    • ई-पेपर
    • आणखी
      • हवामान
      • कृषी
      • नोकरी संदर्भ
      • आरोग्य
      • शैक्षणिक
      • खाद्य संस्कृती
      • राशी भविष्य
      • अध्यात्म
      • लोकार्थ
      • पॉडकास्ट
    लोकशाहीलोकशाही
    Home»महाराष्ट्र»महाराष्ट्रात एटीएसच्या कारवाईचा धडाका
    महाराष्ट्र

    महाराष्ट्रात एटीएसच्या कारवाईचा धडाका

    एकाच वेळी राज्यातील विविध ठिकाणी छापे : पाकिस्तानी गँगस्टरचं कनेक्शन उघड
    Team Lokshahi LiveBy Team Lokshahi LiveJuly 10, 2026No Comments312 Views
    Facebook Twitter Pinterest LinkedIn WhatsApp Reddit Tumblr Email
    Share
    Facebook Twitter LinkedIn Pinterest Email

     

    लोकशाही न्यूज नेटवर्क

    महाराष्ट्र पोलिसांच्या दहशतवादीविरोधी पथकाने राज्यात मोठी कारवाई केलीय. पाकिस्तानी गँगस्टर शहजाद भट्टी आणि डोगरा गँगशी कनेक्शन असलेल्या कथित संबंधितांच्या ठिकाणी छापे टाकण्यात आले आहेत. आतापर्यंत विविध जिल्ह्यात टाकलेल्या छाप्यानंतर एटीएसने 100 हून अधिक जणांना ताब्यात घेतलं. त्यानंतर त्यांची चौकशी करण्यात येत आहे. या कारवाईने राज्यात खळबळ उडाली आहे.

    एटीएसने बुधवारी सकाळी 8 वाजता मुंबई, पुणे, नागपूर, नालासोपारा, मीरा रोड, अकोला, नांदेड, नाशिक आणि जळगाव या प्रमुख शहरांत छापे टाकले. पाकिस्तानी गँगस्टरने भारतात तयार केलेले नेटवर्क उद्ध्वस्त करण्यासाठी एटीएसने छापा टाकला. ताब्यात घेतलेले 100 हून अधिक जण हे प्रत्यक्ष आणि अप्रत्यक्षरित्या पाकिस्तानातील गुन्हेगारांच्या संपर्कात होते, असा संशय आहे.

    तपास अधिकाऱ्यांच्या माहितीनुसार, पाकिस्तानी गँगस्टर हे सोशल मीडियाचा वापर करून भारतातील काही तरुणांच्या संपर्कात होते. अधिकाऱ्यांच्या माहितीनुसार, गँगस्टरकडून बेरोजगार तरुणांना लझ्जरी लाइफस्टाइल आणि पैशांचं आमिष दाखवून गुन्हेगारी जाळ्यात अडकवले जात आहे. या एटीएसच्या कारवाईचा उद्देश हा स्लीपर सेल, गुन्हेगार, पाकिस्तानी नेटवर्कशी संबंधित लोकांना टार्गेट करण्यासाठी होता. या गँगस्टरच्या नेटवर्कशी संबधित तरुणांकडून गुन्हेगारी कट आणि शस्त्र तस्करी केली जात असून ती हाणून पाडण्यासाठी मोहीम राबवली जात आहे.

    एटीएसने छाप्यादरम्यान संशयिताकडून लॅपटॉप, मोबाईल फोन, पेन ड्राइव्ह, इतर इलेक्ट्रॉनिक उपकरणे जप्त केली आहेत. आता एटीएसकडून संशयिताची बँक खाते आणि आर्थिक व्यवहारांची कसून चौकशी केली जात आहे. या दहशतवादी कारवायांसाठी पाकिस्तान किंवा इतर देशांमधून फंड पुरवला जात असल्याची माहिती समोर आली आहे.

    पाकिस्तानच्या लाहोरमध्ये राहणारा शहजाद भट्टी हा मागील काही महिन्यांपासून भारतीय सुरक्षा यंत्रणांच्या रडारवर आहे. 45 वर्षीय भट्टी याच्या विरोधात भारतातील दहशतवादी नेटवर्क वाढवणे, हेरगिरीशी संबंधित डझनहून अधिक गुन्हे दाखल आहेत. भट्टी हा सध्या दुबईतून नेटवर्क चालवत आहे. तो पाकिस्तान आणि आशियातील काही देशांत वारंवर प्रवास करत असतो. त्याने मार्च 2024 मध्ये जालंधरमध्ये युट्युबर रॉजर संधूच्या घरावर ग्रेनेड हल्ला केला होता. त्याच्यावर बाबा सिद्दिकी हत्या प्रकरणातील मुख्य सूत्रधार झीशान अख्तरला भारताबाहेर पळून जाण्यास मदत केल्याचाही आरोप आहे.

    Share. Facebook Twitter Pinterest LinkedIn Tumblr Telegram Email
    Team Lokshahi Live
    • Website

    Related Posts

    जिल्ह्यात तीन हजार गणेश मंडळ; 5 हजार पोलिसांचा बंदोबस्त!

    September 14, 2026

    आता गुरुजी सांगणार देश-विदेशात ऑनलाइन गणेश स्थापना

    September 13, 2026

    कविवर्य ना. धों. महानोर साहित्य , शेती – पाणी पुरस्कार सोहळा

    September 11, 2026
    Leave A Reply Cancel Reply

    © 2026 Lokshahi Live. Designed by ContentOcean Infotech.
    • Contact Us
    • About us

    Type above and press Enter to search. Press Esc to cancel.

    whatsapp-Gif